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Dkt. Amaani K. Malima

Kutoka kwa Mwenyekiti,
Kwa furaha kubwa

napenda kuwakaribisha
kusoma Jarida letu likiwa
ni toleo la pili la mwaka
2025.Jarida hili ni Toleo
la pili katika machapisho
ya Jarida la Tumbi
ambalo linawapa
wasomaji wetu fursa ya
kusoma makala
mbalimbali za kuelimisha
na kufurahisha
zinazohusu shughuli
zinazofanywa na
hospitali.

Kwa kiwango kikubwa
Jarida letu linaangazia
shughuli za hivi karibuni
zilizofanyika katika
kipindi cha Machi - June
2025.

www.tumbirrh.go.tz

TOLEO LA PILI

Pamoja na jarida hili hospitali ina tovuti
(www.tumbirrh.go.tz),kurasa za mitandao ya
kijamii ya facebook, X,pamoja na instagram
(hospitali_ya_tumbi),ambazo ni zana mpya,
zinazobadilisha mwelekeo wa utoaji na usomaj
wa taarifa zetu,na zina umuhimu mkubwa
katika kuwaweka karibu wadau wetu.Mwaka
huu, tukiwa pamoja na wewe msomaji wetu,
tunatarajia kuongeza wafuasi kwenye
mitandao ya kijamii ya facebook, instagram,
na kuifanya kuwa bora zaidi. Maoni yako,
michango na ukosoaji wa kujenga juu ya yote
uliyosoma katika jarida letu yamethibitisha
kuwa na maana katika kutimiza dhamira yetu
ya kutoa na kutengeneza jukwaa bora la
habari.

Tunatumaini utaendelea kufurahia makala
mbalimbali zinazotoka katika jarida
hili.Wafanyakazi wetu na wahariri wataendelea
kufanya kazi kwa utii na bidii katika kukuletea
habari zinazohusu shughuli zote zinazofanywa
na hospitali.

TIMU YA WAHARIRI

Motto: Your health, our piority
“Afya yako, kipaumbele chetu"
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‘SERIKALI YA AWAMU YA SITA IMEENDELEA NA MABORESHO YA
MIUNDOMBINU, WATAALAMU NA VIFAATIBA VYA KUTOLEA HUDUMA ZA AFYA
IKIWA NI PAMOJA NA UJENZI WA MAJENGO MAPYA NA VIFAA VYA KISASA’.

Huduma za Kibingwa
na Bobezi, Uchujaji wa
Damu (Dialysis),
Vipimo vya Radiolojia,
Upatikanaji wa Dawa

kwa zaidi ya wastani
wa asilimia 96%,
Kuimarika kwa
Huduma za Matibabu,
Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan Uchunguzi wa

Maabara.

Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania

HOSPITALI YA RUEFAA YA MKOA

WA PWANI -TUMBI

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA AFYA
HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA PWANI TUMBI

S L P: 30041 Kibaha -Pwani, Simu: 0765 106 096
Barua pepe: barua@tumbirrh.go.tz
Tovuti: www.tumbirrh.go.tz

“Afya yako, kipaumbele chetu"
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MWENGE WA UHURU WAZINDUA MRADI
KISIMA CHA MAJI SAFI HOSPITALI YA TUMBI

Kiongozi wa Mbio za
Mwenge wa Uhuru Kitaifa
2025, Ndugu Ismail Ally
Ussi tarehe 02 Machi
amezindua rasmi Kisima
cha Maji Safi katika
Hospitali ya Tumbi.
Kisima hiki kina uwezo
wa kuhifadhi maji zaidi
ya lita laki tatu na kumi
elfu (310,000), kitasaidia
Hospitali kwenye
upatikanaji wa maji safi
na salama kwaajili ya
huduma mbalimbali.

Fa L ' -y L
r ol SENa N

L

www.tumbirrh.go.tz @ EG hospitali_ya_Tumbi Q Kibaha



APRILI - JUNI 2025 TOLEO LA PILI

WATUMISHI WA TBC WATOA MSAADA WA
MAHITAJI KWA WATOTO NJITI TUMBI

Kikundi cha Misaada kutoka Shirika la
Utangazaji Tanzania Broadcasting
Corporation(TBC), “MIKONO YA WANA".
Tarehe 09 Aprili 2025, kimetoa msaada
wa mahitaji mbalimbali muhimu kwa
wakina mama waliojifungua watoto

njiti katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa
wa Pwani - Tumbi. MIKONO YA WANA nii;'L
kikundi kinachojumuisha watumsihi  *
wa kada mbalimbali kutoka TBC, kwa \ _
niaba ya wenzao kimewashika mkono

wa mama hawa kwa kutoa vitu

mbalimbali kama sabuni, pampasi,

mafuta ya nywele, sukari na pesa

taslimu kwa ajili ya kununulia dawa.




WATUMISHI WA TBC WATOA MSAADA WA
MAHITAJI KWA WATOTO NJITI TUMBI

WO YA MAGONIWA YA NOARI
WODI YA WATATI
- WODN Y& WETOTO
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Watumishi wa Hospitali ya Rufaa ya mkoa wa Pwani -
Tumbi wameungana na Wafanyakazi kutoka katika
Taasisi za Serikali na za Watu Binafsi za Mkoa wa Pwani
kusheherekea Maadhimisho ya Siku Ya Wafanyakazi
Duniani (MEI MOSI).

KAULI MBIU YA MEI MOSI 2025 : “Uchaguzi Mkuu wa 2025
utuletee Viongozi wanaojali na Kuthamini Haki na
Masilahi ya Wafanyakazi sote tushiriki”
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Kimkoa wa Pwani Maadhimisho haya yamefanyika

katika Viwanja vya Shirika La Elimu Kibaha. Mgeni

Rasmi katika Maadhimisho hayo alikua ni Mkuu wa
Mkoa wa Pwani Mhe. Abubakar Kunenge.
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WACHUNGAJI NA WANAKWAYA WA KANISA LA KIINJILI
LA KILUTHERI K.K.K.T JIMBO LA MAGHARIBI DAYOSISI YA
MASHARIKI NA PWANI WATOA MSAADA KWA
WAGONJWA TUMBI

Wachungaji na Waimbaji wa
Kwaya za Uinjilisti na Uamsho
za Kanisa la Kiinjili La Kilutheri
Jimbo la Magharibi, Dayosisi ya
Mashariki na Pwani tarehe Ti
Aprili 2025 wametoa Misaada
kwa wagonwa waliopo kwenye
Wodi mbalimbali za Hospitali ya
Rufaa ya Mkoa wa Pwani Tumbi
ikiwa ni sehemu ya kuonesha
Matendo ya Huruma kwa wenye
uhitaji.
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@ www.tumbirrh.go.tz



APRILI - JUNI 2025 TOLEO LA PILI

Kaimu Mganga Mkuu wa
Hospitali ya Tumbi Dkt.

- Adam Gembe amekata
keki na Wakunga
pamoja na Wamama
waliojifungua na

» wanaokaribia kujifungua
- Katika kuadhimisha Siku
ya Wakunga Duniani
ambayo huadhimishwa
kila tarehe 5 Mei 2025
duniani kote , ikiwa ni
ishara ya Upendo na
kuwatia moyo wakunga
hao katika kuzidi kutoa
huduma iliyo bora na
kwa wakati sahihi.
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Maadhimisho ya Siku ya Wauguzi
Duniani kwa Hospitali ya Rufaa ya Mkoa
wa Pwani — Tumbi yaliadhimishwa
tarehe 30 Mei 2025. Katika Ukumbi wa B.
Merlin uliopo katika majengo ya Shirika
la Elimu Kibaha. Mgeni rasmi katika
maadhimisho haya alikua ni Mganga
Mkuu wa Mkoa, Dkt. Kusirye Ukio kwa
niaba ya Katibu Tawala wa Mkoa wa
Pwani Rashid Mchata.

Dkt. Kusirye Ukio katika hotuba yake
aliwapongeza na kuwaasa wauguzi hao
kwa kusema kwamba sekta ya Afya
inayofanya shughuli za kinga na tiba
asilimia kubwa ni nguvu ya Wauguzi,
kwahiyo kauli mbiu ya mwaka huu
tunaamini kwamba Wauguzi wakibaki
ndani ya maadili ya taaluma yao na
maadili ya utumishi, kada zote za Afya
wataenda kubadilika kwa kutoa huduma
bora kwa mteja.

Kwa upande wake Mganga Mfawidhi Dkt.
Amaan Malima amesema kwamba Siku
ya Wauguzi Duniani ni siku muhimu
Duniani kote ambapo wanatambua,
kuthamini mchango mkubwa wanaotoa
Wauguzi katika kutoa huduma.
Ameongezea kuwa kauli mbiu ya mwaka
huu isemayo "Uuguzi Nguvu ya
Mabadiliko® inaakisi mchango mkubwa
unaotolewa na Wauguzi na kuwataka
waendelee kuzingatia maadili ya
taaluma yao.
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MAADHIMISHO YA SIKU
YA WAUGUEZI DUNIANI
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SHEREHE ZA SIKU YA WAUGUZI DUNIANI
TAWI LA TUMBI

Maadhimisho ya
Siku ya Wauguzi
Duniani
huadhimishwa
kila ifikapo tarehe
12 Mei kila
L . mwaka. Lakini
L abale P’ kutokana na

5T 2 mwingiliano wa
kazi Wauguzi wa

Mkoa wa Pwani
wamefanya
maadhimisho
hayo Mei 30 2025.
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SIKU YA MAGONJWA YA DHARURA NA AJALI DUNIANI
(WORLD EMERGENCY DAY)

~ EMERGENCY

ldara ya Magonjwa ya Dharura na Ajali (EMD),
wameungana na wenzao Duniani kote Kuadhimisha Siku
ya Magonjwa ya Dharura na Ajali Duniani(WORLD
EMERGENCY DAY), ambayo ni tarehe 27 Mei kila mwaka,
kwa kusheherekea pamoja siku hii muhimu kwa lengo la
kuzidi kuwatia moyo wataalamu wa tiba hizi za ajali na
dharura na kuhimiza ushirikiano kwa kutoa huduma bora.
KAULI MBIU 2025 : “Sisi Wataalamu wa Tiba za Dharura na
Ajali tunajivunia kutoa Huduma za Dharura”.




KIKUNDI CHA KIKOBA CHA WOMEN OF HOPE
CHA TOA MSAADA TUMBI

EIFLE Hnﬂnmw.n YA, MDART
WODBI Y& WATAZ
- WODI YA WATOTO
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TAASISI YA KOFIH YATEMBELEA HOSPITALI YA
TUMBI

Timu ya watu saba kutoka taasisi ya
Korea Foundation for International
Healthcare (KOFIH) wametembelea
Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Pwani —
Tumbi tarehe 24 Juni, 2025. Lengo la
Timu hii ni kufuatilia miradi iliyofadhiliwa
na taasisi hiyo na kujua shughuli
mbalimbali za Hospitali
zinavyoendeshwa. KOFIH iliwezesha
hospitali ya Tumbi kupatiwa mashine
na vifaatiba mbalimbali ambavyo e
vimekuwa msaada mkubwa katika - “nEania Field Trip
utoaji wa huduma mbalimbali za afya. : ————

Mganga Mfawidhi wa Hospitali ya Mkoa
wa Pwani — Tumbi, Dkt. Amaan Malima,
aliishukuru Taasisi ya KOFIH pamoja na
Serikali ya Korea kwa misaada ya
vifaatiba mbalimbali waliyoitoa kwa
Hospitali kwa kusema vifaatiba hivyo
vinasaidia s katika kutoa huduma
mbalimbali za afya kwa wananchi.
Maeneo ambayo Taasisi hiyo walifadhili
ni eneo la afya katika huduma za
wajawazito na uzazi, watoto wachanga,
mashine ya kutakasa vifaatiba, ununuzi
wa jenereta la kisasa, ununuzi wa
mashine ya ufuagji nguo pamoja na
upanuzi wa jengo la watoto waliochini
ya uangalizi maalum.
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TAASISI YA KOFIH YATEMBELEA HOSPITALI YA
TUMBI

Timu iliokuwepo kwenye msafara huo
ni Bwn. Changi Ho Lee (CEO,GCK Co,,
Ltd Director, Global Together), Prof.
Sunjoo Kang, Gyeongbae Seo
(Mwakilishi wa KOFIH Tanzania), Bwn.
Joonhyoung An ( Vice President, STN
sports TV/News), Dkt.Yoo Rha Hong
(Neonatologist, Associate Professor,
Department of Pediatrics, Kosin
University College of Medicine), Prof.
Jee Young Lee (Assistant Professor,
Department of Microbiology, Kosin
University College of Medicine) na Bi.
Josephine Kingi (Msimamizi wa Ofisi
KOFIH Tanzania.
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MHE. JENISTER MHAGAMA DKT. GODWIN MOLLEL
WAZIRI WA AFYA NAIBU WAZIRI

"Afya ya/eo ,kipaumbe/e chetu .

KARIBUNI KWA HUDUMA
ZA UCHUNGUZI, TUNAPATIKANA

USHAURI NA MATIBABU KIBAHA MIJI,PWANI
HUDUMA ZETU NI SAA 24 KILA SIKU,
TUNAPOKEA BIMA ZA AFYA ZIKIWEMO NHIF, STATEGIES, JUBILEE, ICHF



